![](images/counter/3.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d4.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d2.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d3.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d0.png)
![](https://www.borabuelocal.go.th/images/counter/d2.png)
ออนไลน์ : 20
หัวข้อ :: กิจกรรม " MOI Waste Bank Week - มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคารขยะ "
วันจันทร์ที่ 18 มีนาคม เวลา 10.00 น. ท่านฯ ศฎายุช ไชยะลาด นายอำเภอบรบือ ได้ให้เกียรติเป็นประธานจัดงาน " MOI Waste Bank Week - มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคารขยะ " โดยมี นางสาวพัสส์ศิวาพร ดีวงษ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลบรบือ พร้อมคณะผู้บริหาร ข้าราชการและพนักงานส่วนตำบล เข้าร่วมโครงการฯ ซึ่งท่านฯ นายอำเภอบรบือ มอบหมายให้นำแนวคิดระบบเศรษฐกิจหมุนเวียนมาใช้ในการจัดการาสิ่งปฏิกูล และมูลฝอยภายใต้หลักการ 3 R คือ ใช้น้ำน้อย และนำกลับมาใช้ใหม่ และรณรงค์สร้างความรับรู้ ความเข้าใจ และจิตสำนึกให้ประชาชน มีส่วนร่วมในการลดปริมาณขยะและคัดแยกขยะที่สามารถนำไปรีไซเคิลจำหน่ายเพื้อให้มีรายได้กลับคืนสู่ชุมชน ต่อไป
![](/upload/images/47594_0.jpg)
![](/upload/images/432754915_374966342168859_4359828650436138197_n(1).jpg)
![](/upload/images/432004167_374966128835547_1619546487209799512_n%20(1).jpg)
![](/upload/images/432699599_374966165502210_5674309708622129649_n.jpg)
![](/upload/images/432011902_374966308835529_2292130399170265631_n.jpg)
![](/upload/images/432000646_374966048835555_5955329036947497783_n.jpg)
![](/upload/images/47581_0.jpg)
![](/upload/images/47582_0.jpg)
![](/upload/images/47611_0.jpg)
![](/upload/images/47612_0.jpg)
โพสโดย : วันที่ : 18 มีนาคม 2567 View : 259
ข่าวประชาสัมพันธ์